shafi_banner

Labarai

Yadda za a zabi gilashin sealant?

Gilashin sealant wani abu ne don haɗawa da rufe gilashin daban-daban zuwa wasu abubuwan maye.

Akwai manyan nau'ikan nau'ikan ruwa: silicone siliki da polyurthane sealant.

Silicone sealant - abin da muka saba kira gilashin gilashi, ya kasu kashi biyu: acidic da tsaka tsaki (an raba tsaka tsaki sealant: dutse sealant, mildew-proof sealant, fireproof sealant, bututu sealant, da dai sauransu) . Gaba ɗaya, gilashin gilashin ya kamata ya kasance. sanye take da bindiga mai ɗaukar nauyi yayin amfani da ita.Lokacin amfani da shi, yana da sauƙi don fitar da shi daga cikin kwalban da aka yi amfani da shi tare da bindiga mai mahimmanci, kuma za a iya gyara saman da spatula ko guntun katako.Ga nau'ikan sealant daban-daban, saurin warkewa shima ya bambanta.Gabaɗaya, acid sealant da tsaka-tsakin tsaka tsaki yakamata a warke cikin mintuna 5-10, kuma yakamata a warke gabaɗaya sealant ɗin tsaka tsaki a cikin mintuna 30.Lokacin warkarwa na gilashin gilashin yana ƙaruwa yayin da kauri na haɗin ke ƙaruwa, kuma lokacin warkarwa yana ƙayyade ta matsananciyar hatimin.

Har ila yau, a lokacin aikin gyaran gilashin gilashin acid, raguwar acetic acid zai haifar da wari mai tsami, wanda zai bace a lokacin aikin warkewa, kuma ba za a sami wani musamman wari ba bayan warkewa, don haka kada ku damu da ko warin zai iya. a cire.Lokacin zabar, ba kawai farawa daga farashin ba, amma kuma kwatanta ingancin.Kuma lokacin zabar gilashin sealant, ya dogara da daidaitaccen aikin ku da amfani.

1. Don Allah da kan ba rush sayagilashin sealant

Wasu masu amfani sun sayi gilashin gilashi ba tare da fahimtar ainihin ilimin samfurin ba, kuma sun sami matsaloli da yawa a cikin tsarin amfani da shi.Kamar: menene bambanci tsakanin silin acid da tsaka tsaki?Me yasa kawai adhesives na tsari zasu iya cimma haɗin kai tsakanin gilashin?Me yasa wasu madaidaicin gilashin gilashin ke canza launi?Wadanne kayan gini ne za su iya haɗa gilashin sealant?da dai sauransu Idan kun fahimci rarrabuwa, amfani, hane-hane, hanyoyin amfani da lokacin ajiya na gilashin gilashin kafin siye, tabbas za ku iya adana kuɗi yayin gini, rage sake yin aiki yayin gini, da tsawaita rayuwar sabis na gilashin gilashi.

2. Don Allah da kan ba saya cheapgilashinsealant

Ko da yake an yi amfani da gilashin gilashin a ko'ina a cikin ayyukan gine-gine ko kayan ado, yawancin masu amfani (wasu tsofaffin masu amfani ne waɗanda suka yi amfani da gilashin gilashi na dogon lokaci) har yanzu suna sanya samfurori masu arha a farkon wuri.Muddin aikin aikin ba ya tantance alamar gilashin gilashi, zaɓi Sealant mara nauyi ba makawa ba kawai, amma mafi mahimmanci, yana da mahimmanci sosai mai sauƙin haifar da sake aiki, jinkirta lokacin gini, har ma da haifar da hatsarori.Domin samun riba mai yawa, ƴan kasuwa marasa gaskiya na iya wasa dabaru akan marufi, yin amfani da kwalabe masu kauri don rage nauyin marufi, kuma su maye gurbin simintin ƙira tare da ƙarami.Ribar da suke samu ta dogara ne akan farashin.Ƙarƙashin gilashin gilashin gilashin nauyin nau'i ɗaya na iya zama sau 3 mai rahusa fiye da alamar gilashin gilashin, amma danko da tashin hankali na gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashi yana da ƙarfi sau 3-20 fiye da ƙananan gilashin gilashi, kuma rayuwar sabis shine 10-50. sau ya fi tsayi.Don haka, sassan injiniya bai kamata su ceci matsala ba, kuma ta hanyar siyayya a kusa za su iya tabbatar da ingancin aikin;masu amfani kada su kasance masu haɗama don arha, don kada su shafi rayuwar kayan ado na ciki.

3. Idan baku san aikin gilashin sealant ba, kar ku yi amfani da shi a makance.

Akwai nau'ikan gilashin gilashin da yawa akan kasuwa, gami da sealant gilashin acid, tsaka-tsakin yanayi mai juriya, silicic acid tsaka tsaki tsarin sealant, silicone dutse sealant, tsaka tsaki anti-mildew sealant, m gilashin sealant, musamman sealant ga aluminum-roba bangarori, na musamman sealant ga aquariums , na musamman sealant ga babban gilashin, musamman sealant ga gidan wanka anti-mildew, acid tsarin sealant, da dai sauransu, masu amfani ba su da cikakken fahimtar rarrabuwa halaye, aikace-aikace, amfani da hane-hane da kuma gina hanyoyin da gilashin sealant, kuma mafi yawansu. basu taba taba shi ba.Wasu raka'o'i ko masu siye suna ɗaukar mashin gilashin a matsayin "mai ɗaukar hoto na duniya".Bayan shekara guda, sun gano cewa wurin da aka yi amfani da gilashin gilashin ya fadi ko kuma ya canza launi, don haka suna binciken yadda za a yi amfani da gilashin gilashin.Ya bayyana cewa kayan gini daban-daban suna buƙatar zaɓar nau'ikan gilashi.sealant.Don haka, ba a makance ta amfani da abin rufe gilashin yana ɗaya daga cikin sharuɗɗan zaɓin samfurin da ya dace.

4.Kula da ranar samarwa

Ayyukan duk wani nau'i na gilashin gilashin da ya ƙare yana raguwa sosai.

5. Gwada shi da hannu.

Fitar da ɓangaren gilashin gilashin da ke malalowa daga gefen madaidaicin roba, tsunkule kuma jawo shi a hankali da hannuwanku.Idan yana cike da elasticity da taushi, ingancin yana da kyau.Idan yana da ɗan wuya kuma mai gatsewa, ingancin mashin ɗin yana da shakka.

6.Bayan warkewarta sosai

①Dubi kyalli na saman.Gilashin gilashin da aka warke cikakke, mafi kyawu kuma mafi santsi mai sheki, mafi kyawun inganci.da

② Duba saman don samun pores.Pores suna nuna cewa amsawar ba ta dace ba, kuma ana iya samun matsala tare da dabara.da

③ Duba idan saman mai mai ne.Idan aka samu zubewar mai, hakan na nufin domin a rage kudin, sai a zuba farin mai da yawa kuma ingancin ba shi da kyau.

④ Bincika foda a saman.Idan foda ne, akwai matsala tare da dabara.da

⑤ Dubi mannewa.Yage gilashin sealant a kan abin da hannu, idan za a iya sauƙi yage shi, yana nufin cewa manne bai isa ba.Akasin haka, yana da babban daraja.

⑥ Gwada sassauci.Cire wani ɓangare na abin rufe gilashin kuma ja shi da hannu.Ƙwararren gilashin gilashi mai kyau zai iya kaiwa sau biyu zuwa sau uku na asali.Bayan sakin hannun, zai iya komawa zuwa ainihin tsayin asali.Tsawon tsayin da aka kiyaye, mafi kyawun ingancin abin rufewa.Kula da launi lokacin ja zuwa iyaka, ƙarami canza launi, mafi kyawun inganci.

⑦ Kalli kazanta.Maye abin rufe gilashin da hannuwanku har sai ya karye, kuma duba ko saman ciki yana da kyau da laushi.Mafi ko da kuma m ingancin ne, mafi kyau.da

⑧Duba juriyar mildew.Idan ya dade bai yi mold ba, mafi kyawun abin rufewa.

⑨Duba ko ya canza launi.Tsawon launi ba ya canzawa na dogon lokaci, mafi kyawun abin rufewa.

⑩ Ingancin kwanciyar hankali.Wannan ya ƙunshi abubuwa da yawa, ciki har da ƙira, albarkatun ƙasa, kayan aikin samarwa da kwanciyar hankali na masu fasahar samarwa.Kyakkyawan gilashin sealant yakamata ya zama iri ɗaya ga kowane rukunin kaya.

7.

Bugu da ƙari, an jaddada cewa don nau'i ɗaya na gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashin gilashi yana da mafi kyawun aiki fiye da sauran gilashin gilashin launi;don nau'in nau'in gilashin gilashin gilashin, gilashin gilashin acidic yana da kyakkyawan aiki fiye da gilashin gilashin tsaka tsaki.Ingancin gilashin gilashin da aka haɗa a cikin ƙayyadaddun ƙayyadaddun guda ɗaya ba zai iya ƙayyade ingancin ba, saboda ƙayyadaddun nauyin dabarar ya bambanta don dalilai daban-daban.Ko da gilashin gilashin don wannan dalili ba shine mafi girman nauyin nauyi ba, mafi kyawun inganci.


Lokacin aikawa: Fabrairu-02-2023